Vào lúc 18 giờ 30, ngày 01/10/2018 Khoa Khoa học Xã hội và Nhân văn đã tổ chức buổi sinh hoạt và chào đón tân sinh viên khóa 44 nhằm phổ biến thêm cho sinh viên những nội dung về nội quy, quy chế, tiến độ học tập, về công tác tư tưởng chính trị,.. cũng như triển khai một số vấn đề trong học tập, rèn...
Thực hiện Kế hoạch Phát bằng tốt nghiệp của Trường Đại học Cần Thơ, đợt tháng 9 năm 2018, ngày 18 tháng 9 năm 2018, Khoa Khoa học Xã hội và Nhân văn đã tổ chức Lễ trao bằng Tốt nghiệp cho 211 sinh viên đại học hệ chính quy thuộc các ngành: Văn học, Việt Nam học (Hướng dẫn viên Du lịch) và Thông tin...
Dự án ENHANCE (“STRENGTHENING NATIONAL RESEARCH AND INNOVATION CAPACITIES IN VIETNAM” - NÂNG CAO NĂNG LỰC NGHIÊN CỨU KHOA HỌC VÀ ĐỔI MỚI TOÀN QUỐC TẠI VIỆT NAM) được triển khai từ tháng 04 năm 2016 và sẽ kết thúc vào tháng 10 năm 2018. Dự án này được tài trợ bởi Erasmus + Programme of the European U...
Thực hiện hướng dẫn của Công đoàn cơ sở Trường Đại học Cần Thơ, ngày 11 tháng 9 năm 2018 Khoa Khoa học Xã hội và Nhân văn tổ chức Hội nghị CC-VC và NLĐ. Đến tham dự và Chỉ đạo Hội nghị về phía Ban Giám hiệu PGS.TS. Lê Việt Dũng, Ủy viên thường vụ của Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Nhà trường; về thành phầ...
Ngày 28/08/2018 Bộ môn Xã hội học đã tổ chức thành công buổi tổng kết và chia sẻ kinh nghiệm thực tập nghề cuối khoá – ngành Xã hội học tại Hội trường Khoa KHXH và NV. Đến tham dự buổi tổng kết có sự tham dự của Đảng Uỷ Khoa, BCN Khoa, đại diện VP Khoa, các giảng viên của Bộ môn, cùng với sự góp mặt...